Xin chào mọi người. Mình là Nina

Năm nay mình 21 tuổi, là là bạn gái của anh Yves, host của buocdigiuabautroixanh.com. Website ra đời với ước mơ được đi vòng quanh thế giới của hai bạn trẻ Việt Nam là Nina và Yves.

Cuộc sống mỗi người chọn là khác nhau, mỗi người có một câu chuyện riêng. Nina và anh Yves muốn qua câu chuyện của mình, đem đến động lực sống cho nhiều bạn trẻ khác. Càng đi nhiều càng làm nhiều, càng trưởng thành hơn và sống tốt hơn.

My fullname is Truong Hoang Ninh. I was born on January 10th, 1996 in Dak Lak Province. I live in Ho Chi Minh City, Viet Nam.

My experience:

  1. General Affair at Shinhan Bank Viet Nam
  2. Worked at Philinter Education Center Best ESL School in Cebu, Philippines
  3. Major about Finance in Banking University, Ho Chi Minh City, Viet Nam
  4. Sunwah Foundation Scholarship 5000$ in Banking University HCMC
  5. Former Internship in BIDV

Để biết thêm về mình, các bạn truy cập vào 2 đường link ở dưới nhé: Nina – Ngày xa Việt Nam tìm con đường khác biệt | Nina – Đôi vai bự mang ước mơ màu xanh

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và ủng hộ website của Nina và Yves!

KINH NGHIỆM DU LỊCH GOLDEN ROCK, MYANMAR

Đã đi dọc Myanmar từ 3 tháng trước, hôm nay cái nắng cái gió của Sài gòn làm mình bị cảm. Mới nhớ lại...

Bí kíp tìm niềm vui cho dân văn phòng

Trong cuộc đời, chắc ai cũng có giai đoạn đi làm thuê và được gọi là "dân văn phòng". Nay đi làm về chán...

Tuổi 22 ai không chênh vênh

Chọn cho bản thân một vai trò trong xã hội. Tôi cũng như bao bạn trẻ khác. Viễn tưởng là sinh viên xuất sắc, đi...

NÊN LÀM GÌ CUỐI TUẦN

Lười nấu ăn quá, đói bụng quá, còn cả một chậu đồ, nhà chưa dọn. Ôi! Sao cuộc sống của mình lại bừa bộn...

Những điều bạn nên biết về đất nước Myanmar – Phần...

Myanmar là một đất nước Đông Nam á hoàn toàn khác biệt. Người dân hiền lành đến từng đường nét trên khuôn mặt. Những...

Cách đi vào thành phố từ sân bay quốc tế Yangon

"Xuyên qua ô cửa sổ máy bay, tôi thấy Yangon đầy một màu xanh của cây lá. Dòng sông Yangon dài rộng choáng váng....
Tóm tắt tiểu sử
Photo ofTrương Hoàng Ninh
Tên
Trương Hoàng Ninh
Nickname
(Nina)
Trang cá nhân
Nghề Nghiệp
Traveling Blogger
Tên công ty
Blog Bước Đi Giữa Bầu Trời Xanh